07/07/2024
Nâng cao chất lượng môi trường; xây dựng cảnh quan nông thôn sáng, xanh, sạch, đẹp, an toàn trên địa bàn xã Hòa Lợi, Phước Hảo, Hưng Mỹ
Sáng ngày 06/7/2024, UBND xã Hòa Lợi, Phước Hảo và Hưng Mỹ phát động cán bộ, công chức, các đoàn thể xã và Nhân dân trên địa bàn đồng loạt ra quân trồng cây xanh, dọn vệ sinh cảnh quan môi trường trên tuyến đường liên xã Hòa Lợi, Phước Hảo và Hưng Mỹ dọc theo Hương lộ 15 (đoạn từ Quốc lộ 53 đến cầu Đa Hòa 1).
Quang cảnh buổi ra quân
Trong buổi ra quân các lực lượng đã trồng mới 580 chậu điệp thái; 360 chậu quỳnh anh; 100 chậu bằng lăng. Tuyến đường được đặt tên “Tuyến đường hoa kiểu mẫu liên xã Hòa Lợi, Phước Hảo và Hưng Mỹ.
Qua buổi ra quân nhằm nâng cao chất lượng môi trường; xây dựng cảnh quan nông thôn sáng, xanh, sạch, đẹp, an toàn, hỗ trợ xử lý, khắc phục ô nhiễm môi trường và cải thiện chất lượng môi trường, và làm nổi bật tuyến đường vào xã nông thôn mới kiểu mẫu xã Hưng Mỹ. Tăng cường công tác phối hợp giữa các địa phương trong việc xây dựng các tuyến đường giáp ranh với nhau. Đồng thời, đẩy mạnh công tác tuyên truyền để tạo sự chuyển biến trong nhận thức và hành động của mỗi người dân về công tác giữ gìn vệ sinh môi trường trong xây dựng nông thôn mới, tạo diện mạo mới, cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp an toàn trên địa bàn huyện Châu Thành.
Tô Son
×