02/07/2024
Huyện Châu Thành khai giảng lớp bồi dưỡng lý luận chính trị dành cho đảng viên mới khóa II năm 2024
Ngày 01/7/2024, Trung tâm Chính trị huyện Châu Thành phối hợp với các Ban xây dựng Đảng Huyện ủy tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng lý luận chính trị dành cho đảng viên mới khóa II năm 2024. Tham dự lớp học có 20 học viên là đảng viên mới được kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam ở các chi bộ, đảng bộ trực thuộc Đảng bộ huyện.
Quang cảnh lớp học
Lớp học được tổ chức trong 07 ngày, các học viên sẽ được học tập và nghiên cứu 10 bài trong “Tài liệu bồi dưỡng lý luận chính trị dành cho đảng viên mới” do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn năm 2022”, gồm: Chủ nghĩa Mác-Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và cách mạng Việt Nam; Độc lập dân tộc gắn liền với Chủ nghĩa xã hội và con đường đi lên Chủ nghĩa xã hội ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, dân chủ xã hội chủ nghĩa, xây dựng và hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa; Đường lối phát triển kinh tế - xã hội; Phát triển văn hóa, xã hội; Tăng cường quốc phòng, an ninh, bảo vệ vững chắc tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, bảo đảm ổn định chính trị, trật tự, an toàn xã hội; Chủ động tích cực hội nhập quốc tế; Nguyên tắc tổ chức, hoạt động của Đảng và công tác xây dựng Đảng ở cơ sở; Tăng cường xây dựng chỉnh đốn Đảng; Phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng là đảng viên Đảng Cộng Sản Việt Nam.
Qua lớp học giúp các đảng viên mới hiểu sâu những kiến thức cơ bản, cốt lõi về chủ nghĩa Mác-Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh; về những vấn đề cơ bản của đường lối cách mạng Việt Nam; nguyên tắc tổ chức, xây dựng đảng và nhiệm vụ của người đảng viên,… Trên cơ sở đó, mỗi đảng viên mới xây dựng kế hoạch phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức.
Tô Son
×